BẠN CÓ BIẾT ĐẾN 12A1KHÔNG?
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
BẠN CÓ BIẾT ĐẾN 12A1KHÔNG?

Tất cả vì tình bạn

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Hai việc cùng một lúc! Bạn làm được không?

Go down 
Tác giảThông điệp
anhhongnguyen

anhhongnguyen

Hai việc cùng một lúc! Bạn làm được không? Empty
Bài gửiTiêu đề: Hai việc cùng một lúc! Bạn làm được không?   Hai việc cùng một lúc! Bạn làm được không? EmptyThu Feb 28, 2008 10:51 am

Smile Đầu tiên ai cũng cho rằng làm hai việc cùng một lúc là quá dễ dàng.Ok. Và có thể làm được nhiều hơn 2 việc cùng một lúc, vừa ăn vừa chat chit, vừa ngủ vừa nghe nhạc,. v..v và vv...Tại sao lại không thể vừa làm chính mình vừa làm thêm hàng ngàn công việc khác không phải dành cho mình mà dành cho một người nào đó.Đừng nói rằng những việc đó quá khó đối với bạn, hay bạn không có thời gian.Bạn có rất nhiều thời gian rỗi đấy, tại sao lại không có thời gian để nhắn tin hỏi thăm cho một người bạn thân ở xa lâu ngày không gặp, không thể ngồi lắng nghe con bạn của mình kể chuyện nó đang buồn, không có thời gian để dành cho gia đình,cho người thân và cho cả người yêu( nếu có ) nữa chứ!Câu trả lời chỉ đơn giản là bạn quá vì bản thân mình là thôi. Một người hạnh phúc là một người bận rộn,là người không có cả thời gian nghỉ ngơi cho bản thân mình nhưng có thời gian để giúp người khác được hạnh phúc,giúp người khác cho dù sự giúp đỡ ấy chưa mang lại kết quả gì.Vì bạn cho bao nhiêu bạn sẽ được nhận bấy nhiêu.
Hãy cho người khác khoảng thời gian rảnh rỗi của bạn,hãy dành thời gian quan tâm đến những người bạn của mình, đừng biến mình trở thành người vô tâm nhạt nhẽo> Chỉ một tin nhắn hay một câu nói "Mày có khỏe không?", bạn sẽ trở thành người hạnh phúc ngay sau đó. Tin mình không? Hãy thử đi, ngay bây giờ thôi.Chúc bạn hạnh phúc! Very Happy

Hai việc cùng một lúc! Bạn làm được không?
Trang 1 trong tổng số 1 trang